~o0o~Love manga~o0o~
Chào mừng bạn đến với Love Manga [LMF] ^^
Cùng đăng nhập để trò chuyện với các thành viên khác về cuốn manga mà bạn thích nhé ^^
Các khách viếng thăm sẽ có nhiều thiệt thòi đấy [Fic sưu tầm]BÍ MẬT CĂN PHÒNG TRẮNG 955752
~o0o~Love manga~o0o~
Chào mừng bạn đến với Love Manga [LMF] ^^
Cùng đăng nhập để trò chuyện với các thành viên khác về cuốn manga mà bạn thích nhé ^^
Các khách viếng thăm sẽ có nhiều thiệt thòi đấy [Fic sưu tầm]BÍ MẬT CĂN PHÒNG TRẮNG 955752

Đăng nhập - Đăng kí

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Shon Ngố

Shon Ngố
Mod
Mod
Đây là 1 truyện của bác Ao và được viết thành sách. Dù là truyện chữ nhưng rất hay. Mình muốn post lên cho mọi người mọi người cùng xem. Nếu ai thích thì ra nhà sách mua cuốn" Lá thư thách đấu gửi Kudo Shinichi" xem .

Title: Bí mật căn phòng trắng
Author: Gosho Aoyama
Nguồn: Vì lấy từ sách nên không có
Genre: Trinh thám
Status:Vì đã viết thành sách nên tất nhiên là Completed
Disclaimer:Nhân vật đều là của bác Ao
Note: Mình sắp đi học lại nên thời gian lên không được nhiều. Nhưng mình sẽ chia từng đoạn ra để post và cố gắng post đều đặn.

Chap1
Ngày hôm đó, Shinichi bước ra từ cổng trường trung học Teitan cùng Ran và mẹ cô, bà Kisaki Eri.Hôm đó trường tổ chức gặp mặt từng phụ huynh học sinh để thảo luận về quá trình học tập, rèn luyện tại trường cũng như tình hình tại nhà riêng của học sinh.Bố mẹ Shinichi đang ở nước ngoài nên không tới được.Mọi lần bác Agasa là người thay thế họ, nhưng lúc này bác đang nằm bẹp giường vì cảm cúm.Biết chuyện,Ran nhờ mẹ mình làm người bảo hộ cho Shinichi. Bà Eri và bà Yukiko mẹ Shinichi là bạn bè từ hồi học cấp 3, nên bà Eri đồng ý ngay.
Tại buổi gặp mặt,giáo viên chủ nhiệm hết lời khen ngợi Ran.Cô vừa học giỏi, vừa đạt nhiều giải ở câu lạc bộ Karate của trường.Còn Shinichi thì có thành tích học tập tốt nhưng lại làm thám tử nên thường xuyên nghỉ học trên lớp.Nghe lời phê bình,bà Eri đã bất giác phản ứng lại:"Làm thám tử thì có gì sai?"
   _Mẹ nói kiểu đó làm thầy chủ nhiệm ngạc nhiên lắm đấy!-Ran nhìn mẹ trách móc.
   _Đúng đấy, mọi khi bác vẫn chê bác Kogoro là thám tử quèn,thế mà hôm nay lại bênh việc phá án,cháu cũng bất ngờ.-Shinichi ngạc nhiên nhìn bà Eri.
   _Mẹ nói thế thôi nhưng hiểu công việc của bố lắm.Mẹ vẫn có tình cảm với bố mà!
   _Con nói cái gì thế?Ông ta vẫn là thám tử quèn không hơn không kém!Nhưng bản thân nghề thám tử vẫn là một công việc có ích cho xã hội.-Bà Eri cãi.
   _Mẹ chẳng thành thật gì cả.
   _Ha ha...-Shinchi cũng bật cười.
   _Người ta không thể duy trì hôn nhân đơn giản bằng tình cảm được đâu!-Bà Eri nghiêm khắc nói.
   _Thế...thế ạ...-Ran giật mình.
   _Chứ sao.Hai đứa cứ cưới nhau rồi biết.
   _Hả?!-Ran và Shinichi cùng đò mặt.
   _Bọn cháu đâu có...
   _Không phải...
   _Ai mới là người không thành thật ở đây?Mẹ đã nhìn thấy hết từ khi 2 đứa còn nhỏ rồi!Đến lượt bà Eri cười.
Ba người đứng lại trước cổng trường nói chuyện vui vẻ,trong khi những gia đình khác liên tục đi ngang qua.Từ trong 1 chiếc xe đỗ cạnh trường gần đó,1 bóng người nham hiểm quan sát họ.Chiếc xe cách họ 1 quãng khá xa,nên ngay cả người tinh ý như Shinichi cũng không nhận thấy.
  _Thôi chết!Mẹ phải đến bệnh viện kia!-Bà Eri sực nhớ ra,chỉ tấm biển"Bệnh viện Đa khoa Teitan"cách đó 2 khu nhà.
  _Mẹ bị bệnh gì sao?-Ran lo lắng hỏi.
  _Không phải.Bác sĩ trẻ ở bệnh viện đó vừa tự sát 3 ngày trước.Mẹ nghĩ 2 đứa biết cái tên Enzan Ken chứ?
  _Con có biết!Có lần 1 tài xế xe buýt thành phố lên cơn đau tim đột ngột,bác sĩ kia đã nhanh chóng cầm lái, cứu sinh mạng những người trong xe.-Ran kể.
  _Cháu cũng biết chuyện đó rồi.Bác sĩ kia đã lái xe vào trường mình mượn máy khử trùng tim để cứu cả tính mạng của tài xế nữa cơ.
  _Đúng rồi,chứng kiến cảnh đó,bao nhiêu bạn nam trong lớp đã tuyên bố làm bác sĩ cơ mà!
  _Thế cơ à!-Bà Eri ngạc nhiên nghe con gái kể.
  _Người như thế lại đi tự sát sao?
  _Thật không thể tin được...-Shinichi và Ran nhìn nhau.
  _Chuyện có thật mà,nghe nói anh ta bị áp lực công việc.Bác sĩ đó làm việc hơn 100 tiếng mỗi tuần,trong đó có 2 ngày trực đêm,lại phải thực hiện những ca phẫu thuật phức tạp vào tối muộn hoặc sáng sớm...-Mặt bà Eri u ám.
  _Kinh khủng thật...-Shinichi chau mày.
  _Con nghe nói bây giờ bệnh viện thiếu bác sĩ lắm...
  _Ran nói đúng đấy.Thế nên những người làm việc nghiêm túc thường nhận quá nhiều công việc,gây ảnh hưởng nghiêm trọng đến sức khỏe lẫn tâm lí...Hi vọng sau vụ này không có người nào tương tự...-Bà Eri buồn rầu nói.
  _Nhưng tại sao mẹ lại phải đến bệnh viện Đa khoa Teitan?
  _Thân nhân bác sĩ Enzan kiện bệnh viện đã bắt bác sĩ làm việc quá sức.Họ nói bệnh viện đã dồn con trai mình vào con đường tự sát.Mẹ phải tới bệnh viện nói chuyện với người quản lí.
  _Mẹ vất vả thật đấy.Mẹ cũng đừng cố làm việc quá sức đấy nhé...-Ran lo lắng.
  _Đúng đấy.-Shinichi gật đầu.
  _Cảm ơn 2 đứa.-Bà Eri mỉm cười.Bà chọc chọc trán Ran và Shinichi vẻ trêu chọc.-Shinichi,bác sẽ tìm cách nói khéo với mẹ cháu cho.
  _Cháu cảm ơn bác.
Bà Eri cười tươi rồi đi bộ về hướng ngược lại với Ran và Shinichi để tới bệnh viện Đa khoa Teitan.Shinichi và Ran nhìn theo bà 1 lát rồi cũng về nhà.Thấy họ chia tay nhau rồi,bóng đen trong ô tô nhẹ nhành khởi động xe,chậm rãi bám theo bà Eri.
To be continued( Hôm nay mới giới thiệu thôi. Hôm sau sẽ có vụ án)

IceBông

IceBông
Admin
Admin
Em ơi cho chị hỏi cái này là sách chứ không phải Fic đúng ko?
Thế sao lại post vào box fanfic khi nào em lên trả lời để chị còn move về nhé ^^ Cảm ơn em

https://ilovemanga.forumvi.com

Shon Ngố

Shon Ngố
Mod
Mod
Dạ cái này là sách. Tại em không biết post ở đâu sorry ss. Có gì ss move giùm em ^^ thanks ss.

IceBông

IceBông
Admin
Admin
Move về Box truyên chữ! Sau chú ý hơn em nhé ^^
Thân
Ice

https://ilovemanga.forumvi.com

Shon Ngố

Shon Ngố
Mod
Mod
Dạ em xin lỗi. Lần sau em sẽ cẩn thận hơn. Thanks ss nhiều^^.Thanks ss 1 cái.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]